Dalilai 5 da yasa Motsa Jiki ke Faranta maka rai

Gaji da jin ƙasa a cikin juji? Matsar! Ya damu game da aiki? Matsar! Gaji da jin rauni a cikin kwanakinku duka? Dagawa! Samun gajiyar hawa matakan? Shugaban zuwa tsaunuka! Abin mamaki ne abin da motsa jiki zai iya yi wa rayuwar ku duka. Ba wai kawai shiga cikin kyakkyawan yanayi bane. Labari ne game da sanya rayuwa cikin farin ciki! Lokacin da ya fi sauƙi motsi, yana da sauƙin yin duk abin da kuke so ku yi! Duba jerin da ke ƙasa don ganin idan wani abu ya kasance tare da ku.

1. Mafi Kyawun Yanayi

A tsakanin minti biyar na motsa jiki na zuciya, za ku iya jin farin ciki! Da zarar ka motsa, kwakwalwarka zata saki serotonin, dopamine da norepinephrine da kuma wasu. Wadannan suna sa ka ji daɗi! Don haka, ko da ba kwa son yin komai, tafiya yawo kawai zai iya sa ka farin ciki!

2. Rage damuwa

A cewar wani binciken yanar gizo, kashi 14 cikin 100 na mutane suna amfani da motsa jiki na yau da kullun don jimre wa damuwa. Kamar yadda aka ambata a baya, yana ɗaukar minti biyar kawai don fara jin daɗi kuma ba lallai ba ne ya zama motsa jiki mai ƙarfi. A zahiri, motsa jiki daga ƙasa zuwa matsakaici ya fi ƙarfi fiye da ƙarfi don rage damuwa. Kwanan nan na karanta wata kasida a Duniyar Runner game da yadda motsa jiki ke shafar rikicewar tashin hankali. Tafiya, gudu da yoga yawanci sune zaɓin da aka fi so.

3. Karin Juriya

Ta ɓangaren da ya fi ƙarfin tsabar kudin, lokacin da kake motsa jiki ta yadda zai tilasta maka jiki, za ka sami ƙarfin tunani. Lokacin da kake da hankali sosai, zaka iya magance ƙarin damuwa. Ga wasu mutane, jin daɗin haɓaka ƙarfin ƙwaƙwalwar ajiya jaraba ne. Kuna isa burin ku kuma fara mamakin abin da za ku iya yi! Mutane suna yin horo don ɗaukar kansu gaba da gaba cikin wasanni kamar gudu, wasan tsere, wasan tsere, da sauransu. Wannan ƙarancin tunanin mutum yana taimakawa a wasu ɓangarorin rayuwar ku. Kuna iya ɗaukar ƙarin komai.

4. Rayuwa Tana Jin Sauƙin

Idan zaka iya shiga cikin ranarka ta hanya mafi sauki ta jiki, hakan ba zai yi kyau ba? Idan kayan abinci da yara, ko motsi abubuwa a cikin gida sun fi sauƙi, ba za ku yi farin ciki ba? Motsa jiki zai iya yi muku hakan! Strengthara ƙarfi, inganta lafiyar zuciyarku da rayuwa kawai ji sauƙi! Kada ma muyi maganar dusar kankara.

5. Ingantaccen Tsarin Jiki

Akwai jita-jita da yawa kan yadda motsa jiki ke inganta rigakafin ku. Motsa jiki zai iya taimakawa ta hanyar fitar da kwayoyin cuta daga cikin huhu sannan kuma yana iya fitar da kwayoyin cutar ta hanyar kara yawan kwayar halittar jikinku, wacce ke zubar da shara daga jikin ku.

Lokacin da jininka yake yin famfo, kai ma kana ƙaruwa ne yadda ƙwayoyin cuta da fararen jini ke gudana a cikin jiki. Suna ganowa da afkawa rashin lafiya. Me yasa baku son ƙarin abin da ke faruwa a cikin ku?

Lokacin da kake motsa jiki, sakin ragowar abubuwan da ke da alaƙa da damuwa yana ragu. Ressarfafawa ba kawai na motsin rai ba ne - yana da jiki sosai. Ta hanyar rage waɗancan homonon, zaka inganta lafiyar ka.

Akwai kyakkyawan abu mai kyau duk da haka. Motsa jiki mai sauki zuwa matsakaici na inganta garkuwar jikinka. Tsanani, motsa jiki mai nauyi yana rage rigakafi kuma yana ƙaruwa da waɗannan kwayoyi masu damuwa. Idan kana fama da mura, yin motsa jiki mara nauyi kamar yawo ko jog na wani karamin lokaci yana da kyau. Idan kuna horo don gudun fanfalaki kuma kun gama dogon gudu ko zaman aiki na sauri to yakamata ku kiyaye kada kuyi tarayya da mutane marasa lafiya na wasu awowi daga baya. Yi amfani da wannan lokacin don bawa kanka dacewa bayan aikin motsa jiki da hutawa.


Post lokaci: Jun-15-2021